SZone


Pages

Sunday, July 29, 2012

Wanawake waongoza kuvaa chupi zilizotoboka

Utafiti Tanzania Wabaini

WANAWAKE WENGI WANAVAA CHUPI ZILIZOTOBOKA


“85% hawavai kabisa chupi za rangi nyeupe” Sasa hawavai gagulo

·         Wanafunzi wa vyuo Watoa Sababu Za Kuongezeka Kwa Tatizo.




UTAFITI mpya umebaini kuwa nusu ya wanawake nchini Tanzania uvaa chupi zilizotoboka ama kuchanika. Kwa mujibu wa utafiti huo, uliofanywa na Bongo-Live kwa wanafunzi wa Vyuo mbalimbali nchini Tanzania. Kati ya wasichana 10 ni wawili tu uvaa chupi nyeupe, ni 85% ya wanawake hawavai kabisa chupi ya rangi nyeupe.

Sababu za kutovaa chupi nyeupe
Bongo Live® imebaini sababu za kutovaa chupi nyeupe kwa mwanawake hao kuwa ni kutokuwa wasafi na kushindwa kuzitunza kwa rangi yake. Wanafunzi hao inasemekana kuwa wanaelemewa na masomo kiasi cha kushindwa kupata muda wa kufua hata waendapo kuoga.


Sababu za kutoboka kwa chupi
Bongo-Live, Imebaini kuwa wanawake wengi wanachupi nyingi na pamoja na wingi wa chupi walizonazo bado uvaa zilizotoboka ama zilizochanika. Hii inatokana na hali halisi ya kuvua pindi waendapo haja ndogo, chupi uzivua mpaka usawa wa mapaja kwa kitendo cha kuchuchumaa uvuta chupi na kufanya nyuzi kulegea ama kutatuka kwa chupi. Pia imeelezwa kwamba, uvaaji, ufuaji na kuanikwa kwa vazi hilo chini ya godoro mara kwa mara usababisha tatizo hilo.
Sababu nyingine ni joto kuzidi katika sehemu za siri za mwanamke, unene kupita kiasi na mazingira yanayowazunguka.

No comments: